MAMLAKA YA MAJI SAFI NA MAJI TAKA
MJINI MOSHI

UVUJAJI WA MAJI

Uvujaji wa Maji Safi hutokea mara nyingi kwenye
maeneo na sehemu nyingi katika Bomba za Wateja wa
Huduma ya Maji Safi na kusababisha:

e Upotevu na hasara kubwa kwa rasilimali ya maji
nchini mwetu na duniani kote,

e Uharibifu mkubwa wa mazingira na hatimaye
kuchangia kwa kiasi kikubwa katika milipuko ya
magonjwa ya kuambukiza,

¢ Ongezeko la deni katika ankara ya Mteja ya kila
mwezi na kulazimika kulilipa ili kuendelea kupata
Huduma ya Maji Safi na Salama.

Uchakavu wa Bomba za Maji Safi na Salama ndio Chanzo
kikuu cha Uvujaji wa Maji katika Manispaa ya Moshi,
Mji wetu wa Mlima Kilimanjaro!

Ni jukumu la Wateja wa Huduma ya Maji Safi, Wakazi wa
Mji wa Moshi na Mamlaka kuhakikisha kuwa uvujaji

hautokei na kuachwa kuendelea ili kulinda Afya zetu,
Mazingira yetu na Kuhifadhi kiasi cha maji ambacho
kihistoria hupungua kila siku.




Ni Jukumu la Mteja wa Huduma ya Maji Safi
kuhakikisha kuwa:-

1. anagundua Uvujaji wowote wa Maji katika Bomba
zake, Kabla na Baada ya Dira ya Maji ama Ndani ya
Nyumba yake kwa kushuhudia kirahisi mzunguko
wa Dira ya Maji hata kama maji hayatumiki kwa
wakati huo,

2. anatoa Taarifa ya Uvujaji wa Maji kwa Mamlaka ili
kupata ushauri wa jinsi ya kudhibiti Uvujaji katika
Eneo ama Nyumba yake,

3. anadhibiti Uvujaji katika Bomba lake kwa kufanya

Matengenezo yote yanayostahili.

TAHADHARI:

e Twapo Mteja hatadhibiti Uvujaji wa Maji katika
Bomba zake, Mamlaka italazimika kusitisha
(kukata) Huduma ya Maji katika Eneo ama Nyumba
husika hadi Uvujaji utakapodhibitiwa.

e Mteja atalazimika Kulipia Ankara ya Maji ambayo
itatokana na uzembe wake wa kutodhibiti Uvujaji
wa Maji katika Bomba lake.

Kwa Upande wake, Mamlaka inahakikisha kuwa
inadhibiti Uvujaji wa maji utakaojitokeza wakati
wowote katika Bomba Kuu za kusambazia maji ili
kuepuka madhara yatokanayo.

Kwa Maelezo zaidi, Kutoa Taarifa ama Kuomba Ushauri
Mteja atapaswa kuwasiliana na Kitengo cha Mahusiano
na Wateja (Huduma kwa Wateja).

Sote Tuitunze Rasilimali ya Maji kwa Uhai wetu!
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